Phong Thần
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chiến tranh! Kinh nghiệm tấn công và phòng thủ Part1 Phòng thủ

2 posters

Go down

Chiến tranh! Kinh nghiệm tấn công và phòng thủ Part1 Phòng thủ Empty Chiến tranh! Kinh nghiệm tấn công và phòng thủ Part1 Phòng thủ

Bài gửi by baogambbbbb Tue Jun 23, 2009 1:04 pm

Hiện nay chúng ta đang có chiến tranh với 2 Lm và sáng nay F4 lại tấn công 1 thành viên của chúng ta. Mình viết bài này là từ 1 chút kinh nghiệm chơi game của mình. Anh em vào xem coi như tham khảo có gì góp ý kiến nhé. ( topic này chủ yếu nói đến phòng thủ của teuton )
Khi chiến tranh xảy ra thì chuyện tấn công kẻ địch và phòng thủ lại trước sự tấn công của kẻ địch là đương nhiên. 1 Lm mạnh là 1 LM ko chỉ có sức tấn công lớn mà còn phải có sức phòng thủ vượt bậc. Ngay thời điểm hiện tại các thành viên trong Lm đứng tương đối xa nhau trong bản đồ. Do đó việc tiếp viện quân phòng thủ cho nhau là 1 điều khó khăn của anh em. Lm chúng ta chủ yếu là teuton. Phòng thủ ko phải là điểm mạnh của chúng ta. Vậy làm sao để có thể phòng thủ được trươc sự tấn công đánh úp của kẻ thù. Với mỗi thành viên hiện tại nên trang bị cho mình 1 lực lượng phòng thủ nhỏ. Nên xin 1 ít lính giáo + paladin trong làng. Paladin ko chỉ phòng thủ tốt mà nó cũng có thể đem đi đánh úp các teuton khác. Sau đó mọi người hãy lập thêm khoảng 3 đến 5 acc phía làng của các bạn. Sau đó trọn ra 2 acc gần nhất với bạn. Nên chọn gauls và roman . Tiếp đó đăng kí chơi chung máy tính cùng với acc chính rồi bạn bắt đầu chơi 2 acc này theo đường sim deff. Tuyệt đối ko được vẫn chuyển res qua các làng này. Chúng phải phát triển kinh tế riêng biệt với nhau. Sau khoảng 1 tuần bạn sẽ có 1 lực lượng quân đội phòng thủ tiếp viện nhỏ. Lính phalang + thị vệ có sức phòng thủ rất lớn trước bộ binh và kị binh. Sau đó bạn cố pt gauls thật nhanh để nghiên cứu tu sĩ . Tu sĩ có tốc độ khá cao nên có thể tiếp viện những lúc bạn bị tấn công bất ngờ. Đó là với mỗi người chơi.
Còn với LM BLD nên lập vài acc năm gần trung tâm LM nhất để có thể buff deff cho anh em khi cần. Những acc buff deff ko cần phải cho vào Lm . Chúng ta có thể để tên làng theo có những dấu hiện riêng để anh em ko raid ( Ví dụ sau tên làng có (PT) : Chjp Tien (PT). Với mỗi ng có làng buf def phải thông báo lên 4rum để mọi người biết nhằm phát hiện ra kẻ mạo danh buf def của chúng ta.
baogambbbbb
baogambbbbb

Chiến tranh! Kinh nghiệm tấn công và phòng thủ Part1 Phòng thủ Empty Re: Chiến tranh! Kinh nghiệm tấn công và phòng thủ Part1 Phòng thủ

Bài gửi by MinhPC Wed Jun 24, 2009 9:02 pm

Minh da nhan tin cho simon. Bac nay tan cong kinh qua, dia ban danh chiem cuop boc rat rong^_^ Bai phuc. Ten lang Nhakho toc Roman. Minh se thay ten lang va co duoi la PT.

MinhPC

- Similar topics